Dây nhảy quang Single mode (OS2) 5 mét chuẩn SC-SC, SC-LC, LC-LC, FC-FC, FC-LC màu vàng

Lưu ý: GIÁ BÁN chưa bao gồm thuế VAT 10% (tùy theo sản phẩm có hoặc không bắt buộc lấy VAT).

Giá bán: 80.000đ

Giá KM: 48.000đ

Thông tin sản phẩm

– Dây nhảy quang 5 mét Single (đơn) mode OS2 9/125um. Bước sóng: 1310, 1550 nm.
– Chuẩn kết nối theo yêu cầu: SC-SC, SC-LC, LC-LC, FC-FC hoặc FC-LC. 
– Độ bền kéo dãn: Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao <0,5 dB.
– Suy hao chèn: < 0,2 dB (Yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế <0,3 dB).
– Suy hao phản xạ: PC>45 dB ; UPC>50 dB; APC >60 dB.
– Độ uốn cong: R = 3cm. Lực căng lớn nhất: 90 N/cm
– Lực nghiền nát: 550N/cm. Số lần kết nối: 1000 lần.
– Đường kính cáp: 3.0mm. Độ dày: Lõi: 9 microns, Lớp vỏ: 125 microns.
– Vỏ PVC màu vàng (OFNR-rated).
– Xuất xứ: Việt Nam

 

Thông tin giá và khuyến mãi

Lưu ý: GIÁ BÁN chưa bao gồm thuế VAT 10% (tùy theo sản phẩm có hoặc không bắt buộc lấy VAT).
48.000đ
Giá niêm yết: 80.000đ
-40%
  • Kho hàng: Còn hàng

Vui lòng liên hệ để có giá tốt:

 (028) 6685 7387 - Hotline: 0941 023 023

  [email protected]

[Total: 0    Average: 0/5]

Dây nhảy quang Multi mode (OM3) 5 mét màu xanh chuẩn SC-SC, SC-LC, LC-LC, FC-FC, FC-LC hoặc tùy chọn chuẩn kết nối

 THÔNG SỐ KỸ THUẬT
 Đầu kết nối 
 SC/LC/ST/FC/MT-RJ
 Đầu kết nối 
 SC/LC/ST/FC/MT-RJ
 Kiểu sợi quang
 Single-Mode 50/125µm
 Độ suy giảm tín hiệu
 ≤0.2 dB
 Bước sóng
 SM: 850nm
 Độ uốn cong
 R ≥ 3cm
 Lực căng lớn nhất
 ≤90N/cm
 Lực nghiền nát
 ≤550N/cm
Kích cỡ & mầu sắc
 Đường kính vỏ ngoài
 2.0mm -> 3.0mm
 Bề dày core
 SM: 9 microns
 Bề dầy Cladding
 125 microns
 Vỏ
 PVC (OFNR-rated), SM: Mầu xanh
 Chiều dài
 3m hoặc chiều dài theo yêu cầu

Các loại đầu nối quang thông dụng hiện nay
a. Đầu nối ST
Được phát triển bởi AT&T, đầu nối ST là một trong các loại đầu nối đầu tiên được sử dụng trong hệ thống cáp quang. Đầu nối ST sử dụng một ống nối có đường kính 2,5 mm, với thân đầu nối làm từ nhựa hoặc kim loại (thường là kim loại), được cố định thông qua khớp nối dạng vặn (Twist–on/Twist–off).

b. Đầu nối SC
Đầu nối SC cũng sử dụng một ống nối có đường kính 2,5 mm, dùng để cố định sợi quang  sử dụng cơ chế cắm/rút giúp người dùng thao tác dễ dàng  trong không gian hẹp. Hiện tại chi phí cho một đầu nối SC đã giảm đáng kể và phổ biến nhất.

c. Đầu nối LC
Được phát triển bởi Lucient Technologies, LC là một đầu nối dạng nhỏ, sử dụng ống nối với đường kính chỉ 1,25 mm, phần thân đầu nối LC tương tự đầu nối SC, nhưng kích thước chỉ bằng một nửa so với đầu nối SC. Sử dụng cơ chế “tai giữ cố định” tương tự như đầu nối RJ45 sử dụng trong hệ thống cáp đồng đôi xoắn.

d. Đầu nối FC
Đầu nối FC sử dụng ống nối dài 2,5 mm, được thiết kế đặc biệt với thân là dạng ren, thích hợp trong môi trường có độ rung cao. Thường được ứng dụng cho ngành viễn thông, nhưng hiện tại đã dần bị thay thế bởi đầu nối SC và LC.

e. Đầu nối MT-RJ 
Được phát triển bởi AMP/Tyco và Corning, MT-RJ là đầu nối song công với hai sợi quang sử dụng chung một ống nối làm bằng polyme. Cơ chế khớp nối được thiết kế tương tự như đầu nối RJ45 cho cáp đồng đôi xoắn, MT-RJ có hai dạng là đầu đực và đầu cái.

Bảng tóm tắt năm loại đầu nối cáp quang thông dụng nhất hiện nay:

Đầu Nối Kiểu Kết Nối Bán Kính Ống Nối Cáp Quang Tiêu Chuẩn
ST Vặn khớp 2.5 mm Đơn mốt/Đa mốt TIA/EIA-604-2
SC Cắm – Rút 2.5 mm Đơn mốt/Đa mốt TIA/EIA-604-3
LC Cắm – Rút kiểu RJ45 1.25 mm Đơn mốt/Đa mốt TIA/EIA-604-10
FC Vặn xoắn 2.5 mm Đơn mốt/Đa mốt TIA/EIA-604-4
MT-RJ Cắm – Rút kiểu RJ45 2.45×4.4 mm Đơn mốt/Đa mốt TIA/EIA-604-12

 

Đọc thêm